2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau EmptySat 4 Feb 2012 - 9:11
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_06
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_01 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_02_news 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_03
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_04_new hienlun 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_06_news
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_07 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_08_news 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_09
[Thành viên] - hienlun
Giáo viên
Giáo viên
Nữ Tổng số bài gửi : 46
Được thank : 0

2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Vide

Bài gửiTiêu đề: 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau

Share

_____
Long vùi đầu vào máy tính, mặc kệ tất cả cứ chơi miệt mài không nghỉ. Không chat, không ăn, không ngủ. Ngày nào cũng như ngày nào, hôm nay lại khác so với những đêm online khác, đang hăng say bỗng 1 tiêng BUZZ!!! Làm Long phân tâm và khó chịu, vờ như không nghe thấy và tiếp tục chơi tiếp. đột nhiên BUZZ!!! Lần nữa cả tiếng BUZZ làm Long bực cả mình đến độgõ bàn phím mà như muốn đập mạnh xuống. 2 tiêng buzz bỏ mặc sự chờ đợi của Long, thêm 1 tiếng buzz nữa để có cơ hội chửi 1 người không quen biết.
Nhiều lần như vậy thành quen vào lúc đêm yên tĩnh, cứ 2 tiếng buzz rồi lại im. Đêm nào cũng vậy với cái nick lạ “nguoiquaduongA”. Nói 1 cách khác là nó muốn Long chú ý và tò mò với cái nick của nó. Và cứ đúng 10h30 thì lại nghe 2 tiếng buzz!!! Như phá vỡ không gian yên tĩnh, cuộc sống vô vị của Long. Cứ như thế 1 tuần, 2 tuần…Đến tuần thứ 3 Long chợt add nick nó có vẻ vui mừng vì kế hoạch thành công.
- Này cậu rảnh không vậy, sao cứ BUZZ hoài vậy, muốn gì thì nói đi,đừng quấy rầy khi mình đang chơi game.
- ừ, thì rảnh, rảnh mới BUZZ cậu đấy, để cậu tò mò.
-mà sao cậu lại có nick của mình
-ah, bạn mình cho thôi, thế làm quen được không vậy.
-à, ừ, thế cứ nói từ đầu đi việc gì phải vòng vo
-Mình ngại
-Cậu là trai hay gái mà việc gì phải ngại
* IM LẶNG *
L: này cậu kia đâu rùi, ngủ rùi à, sớm thế. Tình cờ lại nối tiếp tình cờ. Bất ngờ Long đã nhận ra mình có cảm giác chờ đợi, bất giác lại thích tiếng buzz, bỏ qua những suy nghĩ Long tiếp tục game.
Chợt nghe tiễng BUZZ làm Long bất ngờ vì mới 9h30, không, không phải kẻ qua đường kia, mặc nhiên mà chơi tiếp vậy. Chợt BUZZ lần này Long vội thoát game và ra ngoài chat. Sự thất vọng hiện rất rõ trên mặt Long khi thấy cái nick ko phải của người qua đường lạ kia, Long trả lời chạm rãi, chán rùi và vào game tiếp
Tíc tắc, tích tắc…
10h30 rồi, sao vẫn yên tĩnh thế, sao vẫn nghe tiếng gió thổi, vẫn nghe tiếng đồng hồ chạy, thỉnh thoảng nghe 1 vài tiếng xe. Mà thiếu đi 2 tiếng BUZZ ngọt ngào.
Có lẽ Long không khỏi tò mò, ko bit người buzz mình là ai, là trai hay gái, hay là người phá yahoo của mình. 10h45 rồi, vẫn chưa có động tĩnh, vẫn yên lặng đến đáng sợ, chắc là người đó đã ngủ rồi hoặc bỏ cuộc rồi.
BUZZ!! BUZZ!! Long vội chạy đến máy tính, đến độ làm đổ cả li nước cũng không hay. Vẫn câu mở đầu là “hi”
L: Này sao hôm nay trễ vậy, ko phải là 10h30 mà là 10h45
Ừ, thì…
L: Bận hả? hay mệt mỏi? cán nản?
Long hỏi tới tấp mà ko hiểu vì cái gi Long cái gì Long lại như vậy.
- Sao hôm nay cậu nói nhiều thế, ko tiết kiệm lời như mấy hôm trước hả? À, tớ ko việc gì đâu, tớ xem cậu có đợi ko thôi.
-Ặc, ặc, mà có thể cho mình biết cậu là ai được không ? là trai hay gái ? mấy tuổi thế ?
- Mình tên MẪN, LA MẪN MẪN, 18 tuổi = cậu, học lớp cạnh cậu thui 12A2
- Ủa vậy cậu là trai hay gái. Long hỏi 1 cách ngu ngơ
- Là con gái. Tên Mẫn mà con trai hả! – Mẫn cười thầm.
- Ặc, ặc cho mình xin lỗi nha vì câu hỏi khá vô duyên.
- Còn cậu, cậu ko tự giới thiệu về mình đi hả.
- Ak, mình tên Long, TÔ VĨ LONG, người hoa, 12A3, 18 tuổi luôn
- Nick M bỗng tối, L thắc mắc: Người gì mà out rùi mà không nói 1 tiếng
……
Sau hôm đó, cứ độ khoảng 10h30 BUZZ. Để báo hiệu cho 1 câu chào hỏi, cứ thế, từng chút, từng chút cả 2 thích nhau. Và mỗi buổi sáng cũng vậy, công việc đầu tiên mà Mẫn làm là vào yahoo để BUZZ gọi Long dậy với dòng chữ “ dậy thôi, đi học rồi kìa “
Họ bắt đầu hẹn hò như 1 đôi, có lẽ chưa thổ lộ với nhau nhưng cũng nhiếu sự tình cờ để biết họ là của nhau. Và câu chuyện của họ diễn ra rất rự nhiên, tự nhiên đến mức ngọt ngào đến thế.
Thế rồi cả 2 cùng hẹn gặp mặt, có lẽ cái ấn tượng đầu tiên của Mẫn là bị leo cây, ngồi đợi 2 tiếng đồng hồ, trống rỗng, khắc khoải, thất vọng.
Mưa. Và cũng chẳng thể nào thấy rõ, mưa ướt vai Mẫn hay nước mắt Mẫn. Ra về với sự thất vọng M nằm bật xuống giường, có lẽ đã khóc, đã mệt mỏi và ngủ thiếp đi hồi nào ko hay.
Hôm nay đi học Long vắng, M lo lắng sẽ có chuyện gì ko may. M đưa ra li do chắc Long bệnh hoặc bận việc gì đó ko đến được và định hẹn lại 1 cuộc hẹn sau, 1 kỷ niệm của 2 đứa.
10h30 BUZZ!! Nick L vẫn sáng, cái status vẫn y như hồi nào “ Đang game đừng làm phiền “ nhưng ko 1 câu trả lời, BUZZ, BUZZ!! 2 lần nữa, vẫn im lặng. Nó lại lo lắng, hụt hẫng, thấp thỏm, sợ chuyện gì ko hay xảy ra, bỏ mặc những suy nghĩ đó M lại đưa ra những lí do khách quan để an ủi mình và đi ngủ.
Ngày thứ 2 đi học, cái bàn cuối dãy 3 trống chỗ, M gọi điện thì ko liên lạc được. Chợt số Long gọi đến M, M vui mừng hỏi: “ Làm gì nghỉ học thế hả? cậu bệnh hay cậu bận chuyện gì? Hay là nghỉ học rồi? sao chủ nhật cậu ko đến?” 1 tiếng lạ của 1 người trả lời “ xin lỗi, tôi ko phải chủ nhân của chiếc điện thoại này, nhưng cô có phải là bạn của cậu này ko? Nếu phải thì đến bệnh viện nhận diện và làm thủ tục cho chúng tôi, cậu ta bị tai nạn xe và mất 2 ngày sau đó. Điện thoại của cậu ta hư màn hình, chúng tôi chỉ có thể nhìn rõ số của cô nhất.
M bàng hoàng “ Cái gì đang xảy ra thế này, cái quái gì thế, có lẽ ai đang đùa mình, nhưng rõ rang đây là số của Long mà. Lại 1 lần nữa M sụp đổ hoàn toàn, vội chạy ra trường, mặc kệ giáo viên, giám thị đến bệnh viện. M ko tin vào tai mình , cứ như mơ, tự tát vào mặt mình và nói :” Tỉnh lại đi mày suất ngày mơ mộng, Long ko sao đâu, chắc ai đó quậy phá thôi” – M nói trong nước mắt.
M cũng báo tin cho ba mẹ Long, khi đến bệnh viện nhận diện xác thì mẹ Long ngất đi.
M đứng lặng người, không gian xung quanh M tối xầm lại, M không tin vào mắt mình nữa, khi người nằm đó lại là Long.
M tự trách: “ tại mình, tại mình gấp gáp, tại mình hẹn Long đi chơi, nếu như tìm hiểu thêm thời gian nữa Long sẽ không như vậy, mọi chuyện là lỗi của mình, đáng lã người nằm đó là mình không phải Long, mình hại Long rồi ”.
Chợt chú canh xác đưa cho M hộp quà còn nguyên vẹn, nó mở ra, 1 cái đồng hồ rất đẹp, rất trẻ con. Đồng hồ dừng lại ở 10h30 và có 2 tiếng BUZZ, BUZZ!! Thì ra Long đặt làm và chú canh xác nói: “ Cậu trai này vì món quà mà xảy ra tai nạn, lúc món quà rớt xuống đường thì cậu ta chạy lại nhặt nhưng không đủ nhanh để tránh chiếc xe tải, xe đâm tới và…! “
Lúc này trên mặt M đã xuất hiện từng dòng nước mắt, nó có vẻ rất cay. “long ơi, sao cậu khờ thế, mất cái này làm cái khác, ko có quà đâu có sao, cậu có mặt là tớ vui rồi”. M lại dường Long và nói tiếp :” Tỉnh lại đi, tỉnh lại để tặng quà cho tớ, việc gì cậu phải nhờ người khác chứ, tỉnh lại đi cậu và tớ chưa xây dựng kỷ niệm gì cho nhau mà, cậu bỏ cuộc rồi”.
Nước mắt M rơi nhiều hơn, M đã thiếp đi có lẽ vì mệt mỏi. Về đến nhà, M lại ngồi vào cái máy tính quen thuộc, nhưng lần này M không BUZZ để đánh thức Long vì Long đang ngủ say mà, Long có 1 giấc ngủ nhẹ nhàng.
Tối đến có lẽ cũng dần thành quán tính, M lại tìm đến nick Long mà BUZZ!! 4 cái như thay thế Long để tự an ủi mình. BUZZ!! Lần thứ 4 rồi lại 4 lần nữa, gạt những tiếng mess sau những cuộc trò chuyện cùng Long mà Mẫn lưu lại. Và nghĩ, đêm nay tớ không ngủ, tớ sẽ thức để nhớ về cậu, có lẽ đêm nay là 1 đêm khá dài, là 3 đêm rồi cậu à.
Đêm nay rất dài, rất dài để chờ 2 tiếng buzz của cậu, có lẽ đêm nay cũng là đêm tớ thức trắng đợi cậu, bie4ets làm thế cậu vui không.Nhưng từ nay tớ sẽ bỏ thói quen truy cập internet này vì nó không còn ý nghĩa gì với tớ nữa.
Đêm nay dài quá. Yên tĩnh quá, 1 đêm dài khá buoonfvowis cái nghĩa của nó. Mẫn chạnh Lòng lại khóc nữa, tự hỏi “ liệu mình có tiếp tục đi tiếp không? Liệu mình có đủ sức mạnh để vượt qua không? Liệu hạnh phúc nào cũng giống như chiếc đu quay, đi hết 1 vòng rồi kết thúc không?” Mẫn lại ngủ quên đi lần nữa.
BUZZ!! BUZZ!! 2 tiếng phá vỡ sự im lặn, đủ để đánh thức Mẫn, 10h45 rồi, có phải mình đang mơ không, đó là nick của Long mà, mình lại mơ rồi. mẫn vội BUZZ lại và hỏi nhiều thứ nhưng không 1 câu trả lời. mẫn bắt đầu tò mò, có chút hi vọng và gọi qua ba long hỏi. nhưng thì ra đó chỉ là 1 chương trình tự động Long tự cài, Tia hi vọng đã vụt mất, chợt nick Long tối lại, và nó cũng không biết nick Long sẽ chẳng bao giớ sáng lại, mặc kệ sự chờ đợi của nó và nó tự nhủ “ Tớ sẽ không quên cậu, vì ta đã yêu nhau “.

2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau EmptySun 12 Feb 2012 - 14:05
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_06
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_01 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_02_news 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_03
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_04_new TrongNgoc 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_06_news
2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_07 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_08_news 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Bgavatar_09
[Thành viên] - TrongNgoc
Banned member
Banned member
Nam Tổng số bài gửi : 442
Được thank : 1

2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau

Share

_____
Ôi giời, truyện chi đây, hienlun tứ bộc bạch ah` 2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau 1170487347

2 tiếng BUZZ!! BUZZ!! kéo dài trong nước mắt, offline mãi mãi, tớ không quên cậu vì ta đã yêu nhau

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang